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TAARIFA FUPI YA TOVUTI WAKATI WA UZINDUZI WA TOVUTI MPYA 

YA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU (TSC) SIKU YA IJUMAA MEI 27, 

2022 JIJINI DODOMA KATIKA UKUMBI WA JAKAYA KIKWETE 

CONVENTION.  

1. UTANGULIZI  

Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC) ni moja ya taasisi ambayo ilikuwa 

inatumia tovuti iliyotengenezwa mwaka 2017 kwa msaada wa mfadhili 

kupitia mradi wa kutengeneza tovuti katika Ofisi za Ofisi ya Rais Tawala za 

Mikoa na Serikali za Mitaa hapa nchini mara baada ya kuanzishwa kwake. 

Tangu kipindi hicho hadi kufikia Mei 17, 2022 tovuti hiyo ilitembelewa na 

wadau mbalimbali wapatao 182,650 pamoja na changamoto kadhaa 

zilizokua zinajitokeza katika usimamizi wake kwa kadri ilivyokua inatumika 

na kwa kiasi kikubwa changamoto hizo zilikuwa zinaathiri ufanisi wake 

kutokana na mabadiliko makubwa ya kiteknolojia duniani katika eneo la 

habari, elimu, mawasiliano na uhamasishaji kwa njia na zana zote za 

mawasiliano ya kimkakati. Baadhi ya changamoto zilizoainishwa ni:-   

i. Tovuti kutengenezwa kwa teknolojia ya zamani;  

ii. Waendeshaji tovuti kutokuwa na uelewa wa kutosha kwenye 

masuala ya usimamizi wa tovuti hiyo;  

iii. Uhitaji mkubwa wa kuboresha mwonekano  na maudhui  ya 

tovuti; 

iv. Uelewa hafifu na fasaha wa namna ya kuandaa na  kupandisha 

taarifa, takwimu na nyaraka mbalimbali kwenye tovuti; 

v. Maafisa TEHAMA, Habari na Mawasiliano ya Serikali kutokuwa 

na umiliki wa moja kwa moja (ownership) hali ambayo 

imesababisha changamoto katika kuhuisha taarifa na kufanya 

maboresho mbalimbali kwa wakati; na  

vi. Tovuti kutokidhi mahitaji ya Tume kwa kutokuwa na maeneo 

ya kutosha kwa ajili ya kuweka taarifa mbalimbali za Taasisi.  

Kutokana na kuwepo kwa changamoto hizo, Tume iliamua na kuelekeza 

kupitia Kamati ya TEHAMA kujadili utekelezaji wa suala hilo na 



2 
 

kutengeneza tovuti mpya itakayoleta suluhisho la changamoto 

zilizoainishwa na ambayo itakidhi vigezo vyote vinavyohitajika.  

 

2. MATENGENEZO YA TOVUTI MPYA 

Zoezi la kutengeneza tovuti lilianza baada ya maelekezo ya Tume kwa 

Menejimenti kupitia Kitengo cha TEHAMA, Mawasiliano ya Serikali, 

Manunuzi, Idara ya Ajira, Maadili na Maendeleo ya Walimu pamoja na 

Wataalam wa TEHAMA kutoka Ofisi ya Rais – Menejimenti ya Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora, Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) na Wizara ya 

Fedha na Mipango (MoFP), kubainisha mahitaji ya Tume (identify 

requirements).  

Baada ya kukamilisha hatua hiyo, e-GA walipewa jukumu la kutengeneza 

tovuti hiyo mwaka 2020 na walifanya kazi hiyo kwa kuanza na hatua ya 

usanifu (designing) na baadae kuunda tovuti (development) huku 

wakishirikisha maafisa wa TSC (TEHAMA na Mawasiliano ya Serikali) kwa 

kila hatua ambapo mara kadhaa kulikuwa na majadiliano ili kukubaliana 

namna bora ya kufanya.  

Tovuti mpya ilikamilika mwezi Januari, 2022 ambapo gharama zilizotumika 

kutengeneza tovuti hiyo ni Shilingi Milioni Sita (Tzs.6,000,000/=). 

Baada ya kukamilika kwa tovuti hiyo, Maafisa wa TSC (TEHAMA na 

Mawasiliano ya Serikali) walipatiwa mafunzo ya namna ya kusimamia na 

kuhuisha taarifa mbalimbali kwenye tovuti hiyo. Mafunzo hayo yalifanyika 

mwanzoni mwa mwezi Aprili, 2022 jijini Dodoma na yamefanya maafisa 

kuweza kuisimamia tovuti hii na kupandisha taarifa mbalimbali ambapo 

hadi sasa asilimia 90 ya taarifa zinazohitajika zimepandishwa. Matumizi 

rasmi ya tovuti hii mpya yataanza mara baada ya uzinduzi hii leo kwa 

kuitoa hewani ile ya zamani na kuipandisha hewani hii mpya.  

3. FAIDA ZA TOVUTI MPYA  

Tofauti na tovuti ya zamani, tovuti hii mpya ni bora zaidi kwa kuwa: -  
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a) Tovuti ya sasa inakidhi mahitaji ya Tume kutokana na uwezo wake 

wa kubeba taarifa nyingi zaidi kwa wakati mmoja;  

b) Tovuti hii inaendana na Teknolojia ya kisasa;  

c) Tovuti mpya ina uwezo mkubwa wa kuingiza na kupokea maudhui na 

maboresho ya taarifa  kwa wakati;  

d) Maafisa wa TSC (TEHAMA na Mawasiliano ya Serikali) wana uelewa 

wa kutosha katika usimamizi (administration) na uendeshaji wa tovuti 

hii; na  

e) Tovuti hii inamsaidia mtumiaji (Walimu wanaohudumiwa na Tume 

wapatao 258,291 (Msingi 173,591 na Sekondari 84,700) na wadau 

wengine wa Tume) kupata viunganishi (link) vya Mifumo mbalimbali 

kwa urahisi.  

Aidha, pamoja na faida hizo huduma na vitu vitakavyopatikana katika 

tovuti hii mpya ni pamoja na; Ufahamu wa Majukumu ya Tume kwa 

mujibu wa Sheria iliyoanzisha Tume, Sheria ya Tume na Kanuni zake, 

maelezo na taratibu za upatikanaji wa huduma mbalimbali zitolewazo na 

Tume, machapisho mbalimbali ikiwemo Miongozo, Mipango Mkakati, 

Tafiti, Taarifa, Sera, Majarida, Takwimu, Fomu mbalimbali za mtandaoni 

katika Utumishi wa Umma, na eneo la habari ambamo kutakua na Taarifa 

mbalimbali kwa Vyombo vya Habari, Hotuba, Vipeperushi, Vibango, 

Vibonzo, habari picha mnato, habari picha jongefu, Mawasiliano ya Tume 

pamoja na ramani mtandao ya kufika Ofisi za Tume Makao Makuu, 

Dodoma na Ofisi za Wilayani zote 139.  

4. SHUKRANI NA PONGEZI 

Tunapenda kutoa shukrani za pekee kwa Mwenyekiti wa Tume na 

Makamishna kwa ujumla kwa kuona umuhimu wa kuwa na tovuti iliyo 

bora, inayokidhi vigezo na miongozo ya Serikali, iliyo hai na bora 

kiteknolojia kwani mara kwa mara walikuwa wakiielekeza Menejimenti 

kuwa na tovuti inayokidhi mahitaji ya Tume na wadau wake.  

Pia Kitengo cha TEHAMA na Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali tunapenda 

kumshukuru Mtendaji Mkuu (Katibu wa Tume) na Menejimenti kwa ujumla 

kwa kukubali na kutuwezesha kuifanya kazi hii kwa ufanisi.  
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Hali kadhalika, tunaishukuru Mamlaka ya Selikali Mtandao (e-GA) kwa 

ushauri na kazi kubwa ya kutengeneza tovuti hii, Kamati ya TEHAMA ya 

Tume kwa maoni na ushauri wao, Idara na Vitengo vyote kwa kuandaa 

maudhui na taarifa mbalimbali ambazo zitatumika kwenye tovuti hii pamoja 

na Kitengo cha TEHAMA na Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali kwa 

kuratibu zoezi la matengenezo ya tovuti hii bila kuwasahau wengine wote 

walioshiriki kufanikisha kazi hii. 

5. HITIMISHO  

 

Ni matarajio yetu kuwa tovuti mpya iliyoboreshwa itakuwa ni chanzo sahihi 

na bora cha taarifa mbalimbali kuhusu Tume kwa Walimu, Wananchi, 

Wadau wa Elimu na Taasisi mbalimbali. Taarifa na Maudhui yaliyopo 

kwenye tovuti yatatumika katika kazi mbalimbali ikiwemo kujifunza, 

kufanya tafiti, kupata huduma na rejea ya nyaraka mbalimbali kuhusu 

masuala ya Utumishi wa Walimu. Aidha, Kitengo cha TEHAMA kimejipanga 

kusimamia tovuti hii kikamilifu ili iweze kufanya kazi na kupatikana kwa 

muda wote. Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali nacho kipo tayari kuhuisha 

taarifa kwa kadri zinavyohitajika ili wadau wetu waweze kupata taarifa kwa 

wakati na waweze kutumia huduma zilizopo kwenye tovuti hii.  

Imewasilishwa na:  
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